[CR] The Peri Huahin -- Chic Chic Cool Cool ในราคาสบายกระเป๋า

ตัวเลือกในการไปเที่ยวทะเลแบบใกล้ๆ กรุงเทพฯ แบบขับรถไปได้ในระยะเวลา 2-3 ชั่วโมง หรือจะไปแบบเช้า เย็นกลับก็ยังได้ ตัวเลือกในใจเพื่อนๆ ที่ผุดขึ้นมาแรกๆ ก็คงมีหนีไม่พ้นจังหวัดชลบุรี (บางแสน พัทยา) เพชรบุรี (ชะอำ) ประจวบคีรีขันธ์ (หัวหิน) และระยอง

แต่ถ้าพูดถึงในแง่ ที่พักราคาค่อนข้างสูง และมีร้านกาแฟ แบบชิคชิค ผุดขึ้นมาเยอะมาก ก็คงหนีไม่พ้น "หัวหิน" อย่างแน่นอน
วันนี้จะมาขอแชร์ที่พักราคาไม่แพง ขนาดห้องไม่แคบ และยังมีการตกแต่งแบบที่ถูกใจวัยรุ่นอย่างแน่นอน
แอร์เดินทางเข้าพักที่นี่ 2 คืน ไปกับคุณแม่ 2 คน ช่วงเวลา 22-24 มีนาคม 2564
ความประสงค์ครั้งนี้ในการเดินทาง ก็คืออยากพาคุณแม่ไปพักผ่อนบ้าง แบบแม่ๆ ลูกๆ แต่ไม่ต้องไปไหนมาก ก็จะอยู่ไม่ไกลจากโซนโรงแรม กินๆ นั่งๆ นอนๆ ชิวๆ ราคาที่พักแอร์ซื้อในช่วงงาน ไทยเที่ยวไทย ครั้งที่ 58 (แบบที่ไม่ได้ไปงานคะ) ก็ดูโปรโมชั่นของโรงแรม แล้วติดต่อไปทาง Facebook page ของโรงแรมเลย จองเอง จ่ายเองเลยค่ะ ค่อนข้างสะดวก ไปต้องไปที่งาน

แอร์ตกลงใจซื้อ Voucher ห้องพัก และ อาหาร
Room Voucher 1,500 บาท ห้องพัก Superior รวมอาหารเช้า 2 ท่าน ทั้งหมด 2 ใบ
เข้าพัก: วันอาทิตย์-ศุกร์ 
Food Voucher ซื้อ 500 บาท ได้มูลค่า 1,000 บาท (ทุกร้านอาหารและบาร์ของโรงแรม ทุกมื้ออาหาร)
สรุปก็เสียค่าใช้จ่ายไป 3,500 บาท

เมื่อก่อนโรงแรมจะใช้ชื่อว่า ESCAPE HUAHIN ที่จะมีกำแพงสีแดงๆน่ะค่ะ แต่ตอนนี้จะมีการปรับเปลี่ยนการร่วมทุน และใช้เป็นชื่อ The Peri Hotel แทนโดยสาขาของโรงแรมนี้ก็จะเหมือนเดิมค่ะ คือมี 2 ที่ หัวหิน และเขาใหญ๋

ตัวโรงแรมจะตั้งอยู๋ริมถนนเส้นหลักของหัวหิน อยู่ติดกับ Inter Continental Hua Hin Resort เลยค่ะ ถ้าขับรถมาแล้วเห็น InterCon ก็ชะลอ และชิดซ้ายได้เลยจ้า เมื่อเราทำการ Check in เรียบร้อยแล้ว เค้าก็จะมี Welcome Drink ที่รสชาติเกร๋ๆ ด้วยคะ มันจะเป็นส่วนผสมของพุทธา และขิง ดื่มเย็นๆ ชื่นใจเลยค่ะ มองไกลๆ แอบดีใจนึกว่า Cocktails

เนื่องจากช่วงเวลาที่แอร์ไป แขกจะไม่เยอะมากดังนั้นโรงแรมเลย upgrate ให้เป็นห้อง TWIN POOLSIDE สามารถลงสระจากบริเวณห้องพักได้เลย

ส่วนบริเวณโรงแรม ก็มีที่ให้นั่งหย่อนอารมณ์เยอะใช้ได้อยู่นะคะ
ชื่อสินค้า:   รีวิวโรงแรม The Peri Huahin
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่