จะเริ่มงานใหม่ แต่ยังไม่ได้ลาออกจากที่เก่า

สวัสดีค่ะ จากกระทู้ที่ผ่านมา ตอนนี้เราได้งานแล้วนะคะ บริษัทใหม่กำหนดวันเริ่มงานมาแล้ว ประมาณสัปดาห์หน้า แต่ทีนี้เรายังไม่ได้แจ้งลาออกกับบริษัทเดิมเลยค่ะ ด้วยความที่เป็นสัญญาจ้างต่อสัญญาทุกเดือน (ในตอนแรกคิดว่าจะไม่ได้ต่อสัญญาค่ะ เลยหางานใหม่)  แต่เพิ่งมีแจ้งมาว่าจะได้ต่อสัญญา และในส่วนการแจ้งลาออก ตามข้อกำหนดคือต้องแจ้งล่วงหน้า 30 วัน แต่งานใหม่จะเริ่มงานสัปดาห์หน้าแล้ว ควรทำอย่างไรดีคะ
1.ปฏิเสธงานใหม่และอยู่ที่เดิมไปก่อนและแจ้งลาออกเป็นสิ้นเดือนนี้แทน
2.แจ้งลาออกและไปเริ่มงานใหม่เลย

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่