รถถัง จิตรเมืองนนท์ ตั้งเป้าต่อย kickboxing กับ MMA

รถถัง เผยว่าตอนนี้มีเข็มขัดแชมป์โลก one มวยไทยในมือแล้ว จึงมุ่งเป้าไปที่การท้าชิงแชมป์โลก kickboxing 
นอกจากความฝันในการข้ามสายไปคิกบ็อกซิ่งแล้ว ยังอยากจะท้าทายตัวเองไปลงศึกกติกาศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสาน (MMA) ดูบ้างเหมือนกัน โดยเจ้าตัวแอบไปซุ่มฝึกวิชาใหม่อยู่กับค่ายแฟร์เท็กซ์มาก่อนหน้านี้ โดยเผยว่าเป็นเป้าหมายต่อไปหากคว้าแชมป์โลกคิกบ็อกซิ่งสำเร็จ
“ผมอยากท้าชิงตำแหน่งแชมป์โลกคิกบ็อกซิ่งก่อนครับ ตอนนี้ผมอาจจะยังศึกษากติกานี้ไม่มากพอ เพราะผมเพิ่งลงแข่งมาไม่กี่ครั้ง แต่ถ้าผมจะเอาจริง และต้องการไปให้ถึงท้าชิงแชมป์ ผมจะต้องศึกษาวิธีการทำคะแนนให้ดีและโฟกัสไปที่ตรงนั้น”

คิดว่า รถถังไปต่อย MMA จะเป็นยังไงครับ??
แน่นอนว่าการยืนชก ผมคิดว่าเค้าอยู่ในอันดับต้นๆ เลย ถ้าเสริมการป้องกัน การโดน takedown ไปสู่ภาคพื้นดิน ที่มีการปล้ำล็อคในกีฬา mma เข้าไป คงจะทำได้ดีแน่ๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่