กู้กยศ.ปี64ยังจำเป็นต้องมีคนค้ำอยู่ไหม

สวัสดีค่ะเราเป็นผู้กู้กยศ.รายใหม่ค่ะพึ่งกู้ปีแรก ก่อนหน้านี้เราได้ไปหามาแล้วว่ากยศ.ปี64ไม่จำเป็นต้องมีผู้ค้ำประกันแล้ว แต่ในกรณีเราที่อายุ 17-18ปี จำเป็นต้องมีไหมคะ เพราะในรายละเอียดตามเว็ปข่าวไม่ชัดเจนเลย แล้วในช่องเอกสารยินยอมเปิดเผยข้อมูลเราใช้ข้อมูลพ่อจำเป็นต้องติกของพ่อเป็นผู้ค้ำประกันไหมคะหรือติกเป็นผู้ปกครอง
แสดงความคิดเห็น