ทาสีห้องนอนเอง ติดกระเบื้องยางเอง ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ตอนนี้ย้ายมาอยู่ทาวเฮ้าส์ค่ะ
สีบ้านยังใหม่อยู่เลยค่ะเป็นสีฟ้า
แต่ส่วนตัวไม่ชอบค่ะ จะมี2ห้อง
อีกห้องนึงมันอุดอู้มากค่ะ ร้อนต้องติดแอร์
แล้วทาสีฟ้าไปมันดูมืดๆอะค่ะ อยากทาสีใหม่ ถ้าทาเองต้องทำยังไงบ้างคะ
ช่วยแนะนำสีที่ทำให้สว่างๆสะอาดห้องไม่อุดอู้หน่อยค่ะ แล้วช่วยแนะนำทีนะคะว่าต้องซื้อสียี่ห้ออะไรแบบไหนราคาเท่าไหร่ไม่มีประสบการณ์ในเรื่องนี้เลยค่ะ พึ่งเคยแต่งห้องเองครั้งแรกค่ะ แล้วถ้าจะซื้อกระเบื้องยางมาติดพื้นเองจะดีมั้ยคะ มันจะอยู่ทนมั้ย เวลาแกะออกจะเป็นคราบมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่