[CR] ที่พักเขาใหญ่ น้องหมาพักได้ที่ Oh La La Glamping

ที่พักเอาใจคุณหนูอยากเที่ยวแคมปิ้งแต่ก้อกลัวลูก(หมา)ลำบาก  ก้ออยากให้ลองมาที่นี่ค่ะ Oh La La Glamping เขาใหญ่  
แกรมปิ้งสไตล์โดมสุดเกร๋และเป็นส่วนตัวมากๆเพราะทั้งหมดมีแค่ 10 หลังเท่านั้น ส่วนการตกแต่งบอกเลยว่าปังไม่ไหว
สวนจัดเต็มเหมือนอยู่ชนบทอังกฤษไปอี้กกกก

ภายในโดมมีแอร์เย็นฉ่ำ อุปกรณ์อำนวยความสะดวกพร้อม มีหน้าชานด้านหน้ารับลมแถมมีสนามหญ้ากว้างๆให้ลูกได้วิ่งเล่น 
แม้โดมจะไม่มีห้องน้ำในตัวแต่แอนก้อไม่ได้รู้สึกลำบากแต่อย่างใด ที่สำคัญห้องน้ำที่เค้าเตรียมไว้ก้อสะอาด 
มีเครื่องทำน้ำอุ่นแถมตกแต่งเหมือนเข้าไปในออนเซ็นที่ญี่ปุ่นเลย 

ส่วนความเป็น Pet Friendly ที่นี่ก้อเต็มที่ค่ะน้องเดินไปได้ทุกที่ นั่งกินข้าวกับเราก้อยังได้ 
ถูกใจมากๆ วันที่ลาเต้ไปมีเพื่อนเต็มเลยทั้งตัวเล็กตัวใหญ่ วิ่งกันมันส์มาก 

ว่ากันที่ราคา แอนไปคืนวันเสาร์ เค้าคิด 2,800 บาท (พักแบบโดม) ราคานี้รวมอาหารเช้าและดินเนอร์สำหรับ 2 คนค่ะ 
(ดินเนอร์เลือกได้ว่าชอบแบบ BBQ หรือ จะฟินหมูกระทะ)   ส่วนน้องหมาพักฟรี!! หรือถ้าชอบที่พักแบบบ้านก้อจะอีกราคานึงนะคะ
 แพงกว่านิดหน่อยแต่มีห้องน้ำในตัวและมีแค่สามหลัง 

เอาจริงเขาใหญ่ก้อเที่ยวได้ทุกฤดูนะ ตอนนี้หน้าฝนก้อจะให้อารมณ์ชุ่มฉ่ำเขียวๆ คาเฟ่เปิดใหม่น่ารักๆเพียบ 
พาลูกมาเที่ยวกันเถอะค่ะ เชื่อเถอะแค่นั่งมองเค้าวิ่งเล่นก้อ Made my day สำหรับอิแม่แล้ววว   

ขอบคุณที่ติดตาม สำหรับแม่ๆที่ชอบพาลูกหมาไปเที่ยวไปคาเฟ่สวยๆ
ก้อฝากกดไลค์เพจเป็นกำลังใจให้ลาเต้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ยิ้ม

ชื่อสินค้า:   oh la la Glamping
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• จ่ายเองทั้งหมดค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่