ขอความเห็นพี่ชายที่หวงน้องสาวหน่อยครับ

ผมชอบผู้หญิงคนนึงครับ แต่เธอดันเป็นน้องสาวของเพื่อนในห้อง ซึ่งเธอมีพี่ชายอยู่ 2 คน และค่อนข้างสนิทกับพี่ชายมาก แล้วดูเหมือนพี่ชายจะหวงเธอสุดๆเลยครับ ผมควรทำไงดี 

ผมเจอเธอครั้งแรกที่งานกิจกรรมโรงเรียน ซึ่งตอนนั้นเหมือนเธอจะอยู่โรงเรียนอื่น แต่หลังจากนั้นก็ไม่เจอกันอีกเลย ยอมรับเลยครับว่าตอนนั้นเจอแล้วชอบมากจริงๆ แต่เจอแค่แวบเดียว ไม่ทันดูว่าโรงเรียนอะไรชื่ออะไร กลับมาก็อยากเจออีกแต่ไม่รู้จะทำไง 

แต่แล้วผมก็ได้เจอเธออีกครั้งตอนเปิดเรียนเทอมใหม่ เธอเอาของมาให้พี่ชายที่ห้อง ผมทำตัวไม่ถูกเลย แล้วผมก็ได้รู้ว่าเธอเป็นน้องสาวของเพื่อนในห้อง ซึ่งก่อนหน้านี้ผมรู้ครับว่าเพื่อนคนนี้เค้ามีน้องสาวแต่ไม่รู้รายละเอียด แล้วผมกับเพื่อนในห้องคนนี้ ไม่ได้สนิทกันด้วย

ผมเริ่มจะเค้าไปตีสนิทกับพวกพี่ชายเธอ แต่มันดูแปลกๆครับ แล้วเหมือนพวกพี่ชายเธอจะรู้แล้วว่าผมชอบน้องสาวเค้า เหมือนพี่ชายเค้าดูหวงน้องหนักกว่าเดิมอีกครับ ผมคิดว่าถ้าทำตัวชัดเจนว่าจริงจังกับน้องสาวพี่ชายน่าจะเห็นใจกัน แต่พวกพี่ชายเธอกลับหวงหนักไปอีก

ผมควรทำไงดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่