เราควรซื้อประกันอะไรบ้างครับ

หลักๆเราเกิดมาตอนนี้อายุ17 ไม่มีประกันอะไรเลย ควรซื้อประกันอะไรไว้บ้างครับ 
1.ซื้อประกันรถมอเตอร์ไซค์ กับ ซื้อประกันอุบัติเหตุ แบบไหนดีกว่า เพราะคุ้มครองคนขับเหมือนกัน
2.หากมีประกันอุบัติเหตุจากบัญชีธนาคารแล้วควรซื้อเพิ่มไหม
3.หากสมมุติเราเกิดอุบัติเหตุ เรามีประกันจากสถานศึกษา ประกันจากรถ ประกันจากบัญชีธนาคาร ประกันอุบัติเหตุ และ พรบ เราสามารถเบิกได้ทั้งหมดเลยไหมครับเช่นค่ารักษา 1500 บาท เราเบิกประกันทั้งหมดได้ 7500 หรือเปล่าครับ แค่ ค่ารักษา ค่าซ่อมรถจะเบิกกับประกันรถอีกทีใช่ไหมครับ แต่เราเข้ารพ.รัฐ แต่โรงพยาบาลคู่สัญญาเป็นเอกชน เราต้องจ่ายไปก่อนใช่ไหมครับแล้วเบิกเงินประกันคืนตัวเราเอง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่