TOEFL iBT หรือ IELTS ดีคะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราได้ลงคอร์สเรียนโทเฟลไปอะค่ะ แล้วเรามีเวลาเตรียมตัวไม่มากนัก ส่วนตัวก็ไม่ได้มีพื้นฐานที่แน่นขนาดนั้นอะค่ะ แล้วพอดีนี้มีคนบอกว่าถ้าไม่ได้มีเวลาเตรียมตัวมากก็ควรไปสอบไอเอล เราเลยอยากถามว่าถ้าลงเรียนโทเฟลไปแล้วเราโดดไปสอบไอเอลได้ไหมคะ? หรือสอบโทเฟลเหมือนเดิมคะ? ㅠㅠ ตอนนี้เราลังเลใจแล้วล่ะค่ะ สอบครั้งแรกก็อยากให้ได้คะแนนดี ๆ ด้วย🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่