ขอทราบวิธีการเดินทางจาก ดอนเมือง ไป นิคมอุตสาหกรรมสมุทรสาคร (คนพื้นที่เรียก นิคมท่าจีน) หน่อยครับ

พอดีผมได้งานในนิคมอุตสาหกรรมสมุทรสาคร (อีกชื่อคือ นิคมอุตสาหกรรมท่าจีน)
แล้วบ้านอยู่ดอนเมือง (ช่วงระหว่าง งามวงศ์วานกับวิภาวดี)
ขับรถไปกลับวันละ 2.8-3 ชั่วโมงน่าจะไม่ไหวครับ เลยอยากนั่งรถตู้แทน
สะดวกขึ้นรถตู้ทั้งที่ สถานีขนส่งหมอชิต และ เดอะมอลล์งามวงศ์วานครับ

ถ้าแนะนำเป็นหมอชิต ขอรายละเอียดเพิ่มนะครับว่าต้องไปติดต่ออะไรยังไง ตรงไหน
พอดีผมเคยขึ้นรถตู้ที่นั่นแค่ ไปธรรมศาสตร์ ซึ่งอันนี้เป็นรถจอดข้างรั้วมีป้ายบอกชัดเจน
และมีแค่ ไปธรรมศาสตร์ครับที่บอกชัดเจนแบบนี้

ขอทราบ ราคากับระยะเวลาเดินทางด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่