หาไฟล์รูปที่โหลดจากกูเกิ้ลไดรฟ์มาลงไอแพดในphoto libraryไม่เจอต้องทำไงครับ

ปกติผมใช้แอนดรอยครับ ตอนที่โหลดรูปหรือวิดีโอต่างๆพอโหลดเสร็จแล้วผมไปที่แกลลอรี่มันจะขึ้นให้เลย แต่พอใช้ไอแพดมันต้องไปค้นหาไฟล์ในไอแพดเพื่อจะเปิดรูปที่ผมต้องการดูครับ แต่รูปที่ถ่ายเองหรือที่โหลดจากเฟสพวกนี้มันยังขึ้นในphoto libraryอยู่ แต่อันที่โหลดจากไดรฟ์มันไม่ขึ้นผมต้องตั้งค่าอะไรยังไงครับ ถ้าแท็กพลาดยังไงก็ขออภัย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่