เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

บทสรุปเจ้าเอ๋อ(prison playbook)โดนจับติดคุกอีกรอบใช่ไหมครับ?

ดูจบไปสักพักแล้ว แต่จำได้ลางๆว่าเจ้าเอ๋อหลังจากออกจากเรือนจำ ก็เจอกับหนุ่มฮิปปี้แล้วก็ฉีดยาเข้าร่างกายจนโดนจับ สรุปคือเข้าคุกใหม่ใช่ไหม เจ้าเอ๋อเป็นตัวละครที่เราชอบมากๆ เศร้ามากๆที่เจ้าเอ๋อทนไม่ไหวจนกลับไปเล่นยา ตัวละครไคร์สกับดร.โกหลังจากโดนย้ายเรือนจำก็ไม่เห็นอีกเลย แอบเสียดายตรงนี้นิดๆ อยากเห็นบทสรุปของทุกตัวละคร สไตล์ผกก.ชินวอนโฮก็ชอบทำให้เราผูกพันธ์กับตัวละครมากๆ เดี๋ยวหัวเราะ เดี๋ยวน้ำตาซึม ใครยังไม่เคยดูก็อยากให้ดู ทุกเรื่องของผกก.ชินวอนโฮคือซีรีส์ที่ก่อนตายควรดูจริงๆ ให้9.5/10เลยเรื่องนี้ หักคะแนนจากการตัดบทหายไปของเจ้าเอ๋อ ไคร์ส ดร.โก แล้วก็ตัวละครที่คังซึงยุนแสดง นอกนั้นไม่มีอะไรให้ติแล้วจริงๆ ถ้ามี20ตอนน่าจะจบได้สมบูรณ์มากกว่านี้แต่ผกก.กับนักเขียนบทคงคิดมาแล้วแหละว่าอยากให้จบแบบปลายเปิด ให้คนดูได้เดากันเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่