หนูขับรถชนรถเก๋ง สอบถามหน่อยคะ

จากภาพคู่กรณีคือเขาจะเลี้ยวออก ซึ่งภาพที่ได้มาคือเขาถอยรถให้ตรงแล้ว ภาพสีแดงคือเขาโผล่แค่ข้างๆออกมา ตอนเกิดเหตุคือหนูขับมาเลนกลางค่ะ แล้วคู่กรณีเขาโผล่ข้างมาเตรียมจะออกแต่เขาหยุดนิ่งที่เลนกลาง หนูไม่สามารถหักไปเลนขวาสุดได้ เพราะรถเลนนั้นเขาวิ่งเร็ว หนูเลยชนเขาเต็มๆที่ข้างนิดหน่อย และก็ชนเต็มๆที่กระจกขวาเขา อันนี้หนูผิดไหมคะ ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ พอดีหนูพึ่งออกจากรพ พรุ่งจะไปให้ปากคำตำรวจ เพราะอีกฝ่ายเขาก็ไม่ยอม หนูก็ไม่รู้ว่าหนูผิดไหม

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลองวาดรูป ลักษณะก่อนชน และตอนชนให้ดูหน่อย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่