สอบถามการติดแผงโซล่าเซลแบบง่ายๆครับ

ถ้าต้องการใช้สำหรับไฟนอกบ้านตอนกลางคืน หลอดไฟทั้งหมดรวมประมาณ 40-60w ถ้าซื้ออุปกรณ์มาทำเองรวมแบตเตอรี่ให้สว่างถึงเช้าควรจะตั้งงบประมาณเท่าไรครับ
ตอนนี้ซื้อไฟโซล่าเซลตามที่ขายออนไลน์ทรง flood light สเปคลง40w (ความสว่างน่าจะน้อยกว่าสเปคเยอะ) รู้สึกไม่ค่อยสว่างถ้าเทียบกับนีออนแค่8w ยังจะสว่างกว่า สอบถามพวกแผงสำเร็จความจุแบตน้อยกว่าสเปคที่ลงไว้หรือตัวหลอดไฟประสิทธิภาพต่ำครับ กรณีนี้ถ้าเราดัดแปลงเอาชุดแผงเดิมมาใช้พอจะได้มั้ยครับหรือต้องเพิ่มความจุแบตด้วยถ้าประยุกต์เอามาใช้กับนีออน หรือหลอด led กลมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่