ปล่อยให้ธนาคารยึดบ้าน ต้องเตรียมตัวขึ้นศาลอย่างไรบ้าง

เนื่องจากผมถูกบริษัทจ้างออกมา9เดือน งานใหม่ก็ยังหาไม่ได้จึงไม่มีกำลังจะส่งบ้านต่อ จึงไปขอทำเรื่องเพิ่มชื่อผู้กู้ที่ธนาคาร TMB เพราะแฟนเป็นข้าราชการหากมีชื่อในการกู้ซื้อบ้านจะได้สวัสดิการค่าเช่าบ้านเพื่อเอามาเป็นค่าผ่อนบ้านได้ แต่ทางธนาคารบอกว่าไม่สามารถทำได้ ผมไม่รู้จะทำยังไงเลยว่าจะปล่อยให้ยึดแล้วไปอยู่บ้านแฟนเพราะตอนนี้ก็ยังหางานไม่ได้ เงินเก็บที่มีก็ส่งบ้านมาตลอดจนไม่เหลือแล้ว หากทำแบบนี้ธนาคารจะกินดอกทบต้นไปเรื่อยๆนานแค่ไหนกว่าธนาคารจะมายึดแล้วส่งฟ้องศาลครับ และผมต้องเตรียมอะไรบ้าง จะติดคุกมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่