คิดยังไงกับเพื่อนที่...

สวัสดีค่ะทุกคน ยิ้ม
คือวันนี้เรามีเรื่องอยากจะถามความคิดเห็นของทุกคนค่ะ เรามีเพื่อนคนนึงที่เป็นเพื่อนสนิทกลุ่มเดียวกันขอเรียกชื่อย่อว่า ป. นะคะ ต้องบอกก่อนว่าเราไม่ได้มีปัญหาอะไรกันมาก่อนนะคะ เรากับป.ชอบปาร์ตี้มากๆแต่จะไม่ได้ปาร์ตี้กับเพื่อนในกลุ่มเพราะคนอื่นๆไม่ค่อยชอบตื้ดๆ แต่ป.จะมีเพื่อนอีกกลุ่มซึ่งชอบปาร์ตี้ในผับเหมือนกันแต่คนละมหาลัย ทำให้เรามีเพื่อนต่างถิ่นเยอะมาก เวลาไปเที่ยวเพื่อนที่มาจากหลายๆที่ก็จะมีเพื่อนผู้ชายที่รู้จักอยู่ในร้านด้วย เวลาเราไปเที่ยวแบบนั้นก็มักจะเจอหนุ่มๆมาชนแก้ว ขอไลน์ หรือขายขนมจีบ ป.ก็มักจะพูดว่าอีกแล้วเหรอ บูชาอะไรอะทำไมได้ผู้บ่อย ต้องบอกก่อนว่าการไปเที่ยวของเราคือไปเที่ยวจริงๆไปดื่ม ไปเต้น เรื่องผู้ชายคือไม่ได้คิดจริงๆค่ะว่าจะมีใครเข้าหา และมักจะเป็นแบบนี้ทุกครั้งที่เราไปเที่ยวกัน แม้กระทั่งสถานที่ต่างๆที่ไม่ใช่ร้านเหล้า เรามักจะเจอหนุ่มๆมาขอไลน์ไม่ได้บ่อยนะคะแต่ก็มีบ้านิดๆหน่อยๆ ป.ก็มักจะเป็นคนที่อยู่กับเราเสมอเวลาเจออะไรแบบนี้ เขาก็จะพูดแบบเดิมซ้ำๆ บูชาอะไร ทำไมได้ผู้อีกแล้ว อย่างว่าแหละผู้ชายชอบผู้หญิงผิวขาวตัวเล็ก จนหลังๆมาป.ไม่ค่อยชวนเราไปเที่ยวเหมือนเดิม ปกติจะไปทุกอาทิตย์แต่หลังๆมาป.ก็จะชวนแค่เดือนละครั้ง หรือไม่ก็ชวนไปกินเบียร์ ( เราไม่กินเบียร์และไม่ชอบนั่งชิวค่ะ) หรือถ้าเราชวนเขาก็จะปฏิเสธแต่เลือกที่จัไปกับเพื่อนกลุ่มอื่นแล้วไม่ชวนเรา เราก็รู้สึกนอยด์นะคะ ไม่รู้เหมือนกันว่ารู้สึกแบบนี้ผิดมั้ย เราไม่เคยบอกเพื่อนเลยว่าเรานอยด์เวลาเพื่อนทำแบบนี้  ปรึกษาเพื่อนคนอื่นเขาก็บอกว่าอย่าคิดมาก แต่บางคนก็บอกว่าเขาอิจฉาเราหรือเปล่า เราไม่อยากคิดแบบนั้นแต่ใจนึงก็แอบคิดไปบ้าง เราผิดมั้ยที่มีเผลอคิดว่าเขาอิจฉาเราจริงๆ

**ปล. กรุณาแสดงความคิดเห็นด้วยถ้อยคำที่สุภาพ ไม่แซะ ไม่แขวะใครทั้งสิ้น ขอบคุณค่ะ ^^ **

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่