ต้องออกเงินซื้อบ้านกับสามีไหม?

คือเรากับสามีกำลังวางแผนตัดสินใจซื้อบ้านที่ญี่ปุ่นค่ะ สามีเป็นชาวญี่ปุ่นค่ะ 
ทางสามีบอกว่าถ้าซื้อบ้านอยากให้เราช่วยผ่อนไปทุกๆเดือนเดือนละ30000円 ส่วนสามีจะออก60000円
จ่ายแบบนี้ไปให้ครบ35ปี สามีก็ทำงานเป็นพนักงานเงินเดือน รายได้ก็ไม่ได้มากเท่าไหร่ (แต่ก็พอที่จ่ายผ่อนเองได้สบาย)
แต่เขาอยากให้เราช่วยหารค่าผ่อนบ้านให้ เราก็ทำงานพาร์ทไทม์ ก็พอมีรายได้บ้าง อยากทราบว่าบ้านอื่นช่วยสามีหารค่าบ้านกันไหมคะ?
เป็นเรื่องปกติไหมคะ ที่ต้องหารค่าผ่อนบ้านกับสามี? 
ขอบคุณที่เข้ามาตอบคำถามนะคะ😊🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่