เราควรทำไงดีพ่อเลี้ยงเเอบกอดเรา

กระทู้คำถาม
เราเสียพ่อตั้งแต่อายุ12ปี ตอนเราอายุ13ปี เเม่ก็ได้เเต่งงานใหม่กับผู้ชายคนหนึ่ง(พ่อเลี้ยง) เรามาอยู่บ้านพ่อเลี้ยงกับเเม่ก็มีความสุขดี พ่อเลี้ยงเค้าก็จ่ายค่ารถค่าอะไรให้เราหมด ตอนนี้เราอายุ15ปีแล้ว คือว่าวันนี้บ้านเรามีคนมาสังสรรค์บ้านเรา เเม่เรากับพ่อเลี้ยงก็ไปด้วย ตกดึกมาพ่อเลี้ยงกับเเม่เราเมามาก เเล้วเเม่เราก็เข้าบ้านไปอาบน้ำ พออ่าบเสร็จเราก่ออาบต่อ ตอนเราอาบเสร็จก่อเลี้บงก็เดินมาหาเรา ดีนะเราเปลี่ยนเสื้อผ้าเรียบร้อยเเล้ว เราก็ไม่ได้คิดอะไรนะ เเล้วเราก็ขึ้นบนบ้าน ผ่านไปประมาณ20นาที เราก็จะลงไปหาเเม่เพื่อปลุกเเม่ให้ตื่น ตอนจะลงจากบันไดเราเห็นพ่อเลี้ยงเรากำลังเล่นโทรศัพท์อยู่ เเล้วเราก็ถามว่าทำไมเเม่ยังไม่ตื่น บอกให้พ่อเลี้ยงไปปลุกเเต่พ่อเลี้ยงเค้ากับขึ้นมาหาเราที่บนบ้าน เราคิดในใจเเล้วนะว่าให้รีบเข้าในห้อง เพราะสีหน้าของพ่อเลี้ยงคือหน้ากลัวมากอ่ะ เเล้วเรากับเลือกที่จะไม่ไปไหน พอพ่อเลี้ยงขึ้นมาข้างบนบ้าน เค้าเริ่มเดินมาเข้าใกล้เรา เเล้วก็จับเเขนเรา เอามือมาเหมือนจะกอดเราตอนนั้นคือเรากลัวมากเลยอ่ะ เเล้วก็ร้องเเต่เเม่ไม่ได้ยินนะ พอเราร้อง เราก็เอามือของพ่อเลี้ยงออกไปจากตัวเรา พ่อเลี้ยงก็พูดว่า"ไม่เอาๆ" (หมายถึงเราไม่เอานะ) เเล้วเราก็รีบลงบันไดไปหาเเม่เเล้วเราก็ปลูกให้เเม่ตื่น เเล้วเเม่ก็ตื่น ส่วนพ่อเลี้ยงหนีเข้าห้องไปละ เเบบเรากลัวมากเลยอ่ะ ไม่รู้ทำไงดี ทุกคนช่วยเเนะนำเราหน่อย ว่าควรทำไงดี ควรไปบอกพี่ชายดีไหม คือเเบบจะร้องเเล้วอ่ะ เราไม่เคยเจอเหตุการณ์เเบบนี้นะ เขาพึ่ง15เองอ่ะ ทุกคนช่วยเเนะนำเราทีว่าควรทำไงต่อดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่