ทาวน์เฮ้าพื้นที่น้อย ถอยจอดลำบาก

ทาวน์เฮ้าผม พื้นที่น้อย 17.4 ตรว. หน้าบ้านลึกแค่ 3 เมตรแต่ มีช่องให้รถเข้าไปจอดกว้าง 3 เมตร ลึก 5.5 เมตร (ดูแบบ scandia ของ PS ได้ครับถ้านึกไม่ออก) 

ผมเห็นบางบ้านเขายกพื้นด้านหน้าฝั่งที่ไม่เว้นช่องจอดรถขึ้น 1 ฟุต ผมก็เลยสงสัยว่าถ้าบ้านฝั่งตรงข้ามจอดรถหน้าบ้านแล้ว ผมหมดสิทธิ์ยกพื้นบ้านตัวเองเลยใช่ไหม หรือหากยกพื้นไปแล้ว แต่มาเจอเพื่อนบ้านจอดหน้าบ้านประจำ ต้องถึงกับทุบพื้นทิ้งไหม ถ้าอยากเอารถเข้าบ้านจริงๆ

ปัญหาของเราหรือเปล่า ที่เราใช้ถนนตีวงรถตัวเองเข้าบ้านไม่ได้, หรือปัญหาที่เรายกพื้น หรือปัญหาของใคร เพราะหมู่บ้านบอกว่าจอดรถหน้าบ้านได้ ไม่ผิด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่