หมากะป้า

เหตุเกิด ณ หมู่บ้าน ช่วงค่ำ ณ ขณะที่จูงหมาเดินเล่นอยู่นั้น  (หมาเราเป็นน้องปอมตัวเล็กๆ 1 ตัว)
ป้า : นี่หมามาขี้แถวนี้รึเปล่าเนี่ย ไม่มีใครชอบหรอกนะ ขี้หมาน่ะ 
แฟนเรา  : ไม่ใช่ครับ ไม่ได้ขี้ครับ
ป้า : มันเหม็นนะขี้น่ะ ไม่มีใครเขาชอบหรอก 
แฟนเราเดินออกมา 
เราที่เดินห่างออกมาแล้วได้ยินเสียงแว่วๆ เลยเดินกลับไปถาม 
เรา : มีอะไรกันเหรอคะ 
ป้า : หมามาขี้แถวนี้รึเปล่าเนี่ย ไม่มีใครชอบหรอกนะ ขี้หมาน่ะ 
เรา : ไม่ใช่ค่ะป้า หนูแค่พามาเดินเล่น ไม่เคยพามาขี้แถวนี้ค่ะ 
ป้า : ก็เห็นมีจูงเดินอยู่ตัวเดียว เดินทุกวัน ไม่มีใครเค้าชอบหรอกนะ ขี้น่ะ (เน้นเสียงแรงตรงคำว่าขี้ ) 
เรา : ไม่ใช่ค่ะ พาเดินทุกวันแต่หมาไม่เคยมาขี้ตรงนี้ค่ะ 
ป้า : คนไม่รับผิดชอบ สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น มันเหม็นเข้าบ้านคนอื่นเขา ชั้นไม่ได้อะไรกับหมานะ
แต่ไม่มีใครเค้าชอบหรอกขี้น่ะ (เน้นเเสียงตรงคำว่าขี้)
เรา : ไม่ใช่ตัวนี้แน่นอนค่ะ หนูรับผิดชอบพอค่ะ หนูพกถุงไว้เก็บเผื่อฉุกเฉินทุกครั้งที่เดินเล่น ถ้าป้าไม่สบายใจไปขอเปิดกล้องลงจรปิดดูได้นะคะ
ป้า : โอ้ยย ชั้นไม่ได้รวยไม่มีหรอกกล้องน่ะ แต่ขี้มันเหม็นเข้าบ้านคนอื่นเขา  เดือดร้อนชาวบ้านเขา ไม่มีใครเขาชอบหรอกขี้น่ะ 
เรากับแฟนเลย เดินหนีดีกว่า ดูท่าแล้วคงมั่นใจมากว่าเป็นของเรา แล้วพูดไม่ฟังไม่รู้เรื่องเลย 
เราควรทำยังไงคะ ต้องอธิบายยังไง เหมือนเราโดนกล่าวหาโดยไม่มีมูลอะไรลย โมโหและไม่สบายใจเลย
และที่สำคัณลูกแก ไปด่าเราในกลุ่มไลน์หมู่บ้าน กล่าวหาทั้งๆที่ไม่มีมูลเหตุ หรือหลักฐานอะไรเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่