จากลาดพร้าว101ไปBTSบางจาก ไปยังไงคะ

สวัสดีค่ะ พอดีเราไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับการเดินทางในกทม อยากทราบว่าเดินทางจากลาดพร้าว101ไปทำงานแถวสถานีBTSบางจาก มีวิธีใดบ้างเหรอคะ ที่จะประหยัดทั้งเวลาและเงินค่าเดินทางของเราในแต่ละเดือนค่ะ 
ที่ลองศึกษาไว้คือนั่งรถเมล์สาย145 27 44 8 ไปลงสถานีหมอชิต แล้วไปลงที่บางจาก แต่ใช้เวลาประมาณ32นาที เราตีไป40นาที แล้วจากรถเมล์หน้าปากซอยบ้านไปBTS ก็แล้วแต่สภาพการจราจรอีก ซึ่งรถติดมากกกก รวมๆ วันนีงเดินทางเกือบๆ5ชั่วโมงไปกลับค่ะวิธีนี้
เลยกำลังลองมองการต่อMRTไป แต่ไปไม่เป็นค่ะ แอแงงง กำลังมองหาวิธีที่ดีที่สุดที่balanceทั้งเวลาและค่าใช้จ่ายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่