ช่วยแต่งกลอน8ให้หน่อยได้มั้ยครั้บ

กระทู้คำถาม
พอดีมีงานภาษาไทยแล้วผมไม่เก่งแต่งกลอนมากที่สุด ครูสั่งแต่งกลอน8แนะนำตัว2บทอยากจะให้ช่วยแต่งกลอนหน่อยได้มั้ยครับ
ผมชื่อพงศ์พิศาล สงวนพันธุ์ อยู่ชั้นม.3 ชอบเล่นบาส มีพี่ชาย1คน และครูสั่งให้ใส่รสในวรรณคดีลงไปด้วยครับ ที่มี เสาวรจนี นารีปราโมทย์ พิโรธวาทัง สัลปังคพิสัย ขอบคุณมากครับ
ปล.ผมชอบมีปัญหากับพี่ของผมอะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview