นักเรียนแลกเปลี่ยนต้องยื่นstatement มั้ยคะ

สวัสดีค่ะ หนูได้ทุนของประเทศเยอรมันไปเรียนม.6แลกเปลี่ยน1ปีแต่ไม่ผ่านเอเจนซี่ เอกสารทุกอย่างเตรียมเอง โดยโรงเรียนให้ผู้ปกครองจ่ายค่าธรรมเนียมรายปี950ยูโร
เป็นทุนที่ต้องอยู่กับโฮสค่ะ ครอบคลุมค่าเทอมรายปี ค่าหนังสือ ประกันสุขภาพ ไม่รวมค่ากินอยู่และค่าตั๋วเครื่องบินไปกลับ
ตอนขอวีซ่าจะต้องขอวีซ่าประเภทNational Visa แต่จะต้องยื่นสเตทเมนจ์7,908 ยูโร ซึ่งมันเยอะมาก  
ถ้าเรามีเงินไม่ถึงเราสามารถทำยังไงได้บ้างคะ อุส่าได้ทุนแต่ไม่มีเงินสเตทเมนจ์(T-T. 5555555555)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
สรุปคือไม่ต้องยื่นสเตทเมนท์ค่ะ ต้องให้ทางรร.หรือโฮสส่งเอกสารรับรองค่าใช้จ่ายมาให้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่