รถไม่ติดป้ายทะเบียน ทำไมเยอะจัง

มันผิดกฎหมายไม่ใช่หรือ ผมขับรถจากรามอินทรา เข้านวมินทร์ ทะลุ แฮปปี้แลนด์ วิ่งไปลาดพร้าว เข้าศรีวรา ออก พระราม 9 

ผมเจอรถไม่ติดป้ายทะเบียน ไม่ต่ำกว่า 10 คัน ทั้งกระบะ รถเก๋ง มอเตอร์ไซด์รับจ้าง มอเตอร์ไซด์ ส่งอาหาร คือ ถ้าเขาเหล่านี้ชนแล้วหนี เราจะตามยังไง ? 

ไม่เห็นตำรวจเลย แล้วจะจับ จะปรับกันยังไงครับ แล้ว นอกจากปรับเงินแล้ว หักคะแนนใบขับขี่ด้วยรึเปล่า 

เฮ้อ เกลื่อนเมืองไปหมด อ้อ แท็กซี่ก็ยังมีนะครับ ไม่ติดป้ายทะเบียน ข้างหลังน่ะ จะแก้ไขปัญหาสังคมเรื่องนี้กันยังไง หรือว่ามันไม่ใช่ปัญหาครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่