คอมsleepแล้วจอปิดไปเลยค่ะ มีวิธีแก้มั้ยคะ

คอมพิวเตอร์ของเราเป็นวินโดว์10ค่ะ เราต่อสองจอเป็นLGทั้งคู่ เมื่อก่อนไม่ได้มีปัญหาอะไรจนกระทั่งเราย้ายคอมแล้วมาต่อจอใหม่ค่ะ ปัจจุบันก็คือหลังจากพักคอม พอปลุกแล้วจะมีจอนึงที่ปิดไปเลย แบบต้องไปกดปุ่มpowerที่จอน่ะค่ะ ในขณะที่อีกจอสลีปตามปกติ ไม่ได้ดับแต่อย่างใด เราพยายามดูตั้งค่าจอกับโหมดพักคอมแล้วก็ยังหาไม่เจอค่ะ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าตรงไหนรึเปล่าคะ รบกวนด้วยค่า🥺🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่