ออกรถมอเตอร์ไซค์ ไม่มีผ่อน ไม่มีรถคืน

เรื่องมีอยู่ว่าน้าใช้ชื่อแฟนเราไปออกรถมอเตอร์ไซค์แล้วเอารถไปจำนำ แล้วปล่อยขาด ไม่เคยออกค่างวด (แฟนเราไม่กล้าขัดเพราะน้าเลี้ยงมาแต่เล็ก แล้วไม่กล้าเถียงน้าค่อนข้างดุและน่ากลัว) แฟนเราก็เงินเดือนไม่ได้เยอะ ไม่ส่งเพราะไม่รู้ว่าน้าจะไม่ส่ง จนมีจดหมายทวงหนี้ เลยไม่กล้าไปหาสมัครงานที่มีประกันสังคมกลัวโดนจดหมายทวงหนี้ไปที่ทำงาน ถ้าโดนฟ้องขึ้นศาลควรทำยังไงคะ แล้วจะโดนข้อหาอะไรคะ ***ถ้าแท็กห้องผิดขอโทษด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่