มือใหม่หัดต่อ กำลังจะเริ่มทำสีแต่ไปซื้อMGมา ขอคำปรึกษาครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับชาวพันทิปห้องกันพลา นี่เป็นกระทู้แรกของมือใหม่เลยครับ > <
เข้าเรื่องเลย คือช่วงนี้ผมมาติดกันพลาครับ ต่อ SD ก้อกๆ แก้กๆ ไปตามเรื่อง

ต่อไปๆมาๆ โดนสกิลเรียกพวกครับ เลยไปหลวมตัวได้ไอ้เจ้านี่มา
พร้อมกล่องเสริมของคุณพี่ซินันจู

ตอนได้นี่ตื่นเต้นมากครับ เกิดมาไม่เคยเจอกล่องเบ้อเริ่มขนาดนี้ 
และคิดไปเองว่า"เออ เอ็มจงเอ็มจีไรเนี่ย มันจะซักเท่าไหร่เชียว"
ปรากฏว่าแกะมาผมนี่กรี๊ดเลยครับ หมดกำลังใจจะต่อ ไหนจะชุดเสริมมันอีก
แล้วทีนี้ไปดูรีวิวเจ้าตัวนี้แบบต่อดิบ/ทำสี มา มันช่างต่างกันราวฟ้ากับเหว
เลยคิดว่า มันต้องทำสีแล้ว ต่อดิบมานี่ไม่ถูกใจแน่ๆ (มีโครงการจะซื้อแอร์บรัชครับ)

ประสบการณ์พ่นสีมีแค่กระป๋อง แอร์บรัชไม่มี เคยตัดเส้นพวกหุ่น zoids มาบ้าง เลยอยากขอคำแนะนำครับ
เข้าคำถามเลย สำหรับมือใหม่ไม่เคยทำสีกันพลา มาลุยMGตั้งแต่แรก มันจะเสี่ยงพังหรือพลาดมากมั้ยครับ? 
สำหรับท่านใดที่สู้รบกับตัวนี้มาแล้วก็ร่วมแชร์ข้อแนะนำได้นะครับ 
ขอบคุณล่วงหน้า ไว้ ณ ที่นี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่