หาผู้รู้เรื่องคอมพิวเตอร์ครับผมกำลังศึกษา เมมบอร์ดไม่รองรับCPUแต่ทำไมเครื่องทำงานได้เล่นเกมได้

กระทู้คำถาม
คอมผมสั่งประกอบมาตอนนั้นไม่รู้เรื่องคอมเลยซื้อเพราะแค่อยากได้มาเล่นเกม
คำถาม
1.cpu i3 9100F  เมมบอร์ด GIGABYTE H310M H 2.0  ผมเข้าไปดูในตารางของเมมบอร์ดมาว่ามันไม่รองรับ CPU i3 9100F แต่ทำไมเครื่องมันทำงานได้ครับเล่นเกมได้แล้วมันมีผลอะไรมัยครับ

2.ตอนนี้ผมอยากจะเปลี่ยนเมมบอร์ดให้มันรองรับCPU i3 9100F ผมอยากเปลี่ยนเป็น PRIME H310M-E R2.0 เพราะมันรองรับ

หมายเหตุ ผมกะลังศึกษาเรื่องคอมอย่าว่าผมนะครับเพี้ยนยิ้ม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ไปพบจักษุแพทย์ก่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่