วันนี้ 19 มิย.2564 ใครจอง IPAD PRO 11 ผ่าน store.ais.co.th สำเร็จบ้าง

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ อยากถามว่าวันนี้มีใครจอง ipad pro ผ่าน store.ais.co.th สำเร็จบ้าง

วันนี้ตั้งแต่เช้าผมเข้า store.ais.co.th เพื่อจอง ipad pro 11 นิ้ว WIFI+CELLULAR  256GB. 
โดยซื้อในโครงการ BEST BUY  และทำรายการได้รับรหัส OTP และกดยืนยันรับสิทธิ์เรียบร้อยแล้ว
 และเลือกรับสินค้าด้วยตัวเองที่เซ็นทรัลพระราม9 กรอกข้อมูลทุกอย่างได้ปกติ จนมาถึงขั้นตอนการเลือกการชำระเงิน
ผมเลือเป็นผ่อนผ่านบัตรเครดิต VISA  จนมาถึงขั้นตอนการยืนยันคำสั่งซื้อ พอกดยืนยัน

ก็จะมีป๊อปอัพข้อความขึ้นมาว่า
                   "ไม่สามารถทำรายการได้ในขณะนี้ กรุณาทำรายการใหม่อีกครั้งภายหลัง ขออภัยในความไม่สะดวก"

ติดต่อ 1148 เจ้าหน้าที่ก็ตรวจสอบแล้วบอกจะทำเรื่องคืนสิทธิ์ให้ แล้วช่วงบ่ายให้ลองทำสั่งซื้อเข้ามาใหม่
ผมลองทำตั้งแต่เช้ายันบ่ายโมงครึ่งก็เป็นเหมือนเดิม  ทำผ่านทั้ง IPHONE7   NOTE8     PC   
ทุกช่องทางเป็นแบบเดิมหมด   

เลยอยากถามว่าในวันนี้มีใครซื้อผ่าน store.ais.co.th สำเร็จบ้างครับ   หรือหากมีช่องทางอื่นที่สามารถสั่งซื้อได้
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ  
   หรือหาก   CC  AIS จะมาช่วยประสานงานก็ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ เพราะทำตั้งแต่เช้าแล้วปัญหาเดิมตลอด

*หมายเหตุ
      ที่ต้องสั่งซื้อทาง store.ais.co.th  เพราะช่องทางอื่นไม่มีสินค้ารายการที่ผมจะซื้อ  และต้องการใช้สิทธิ์
เซเรเนด เพื่อให้ได้ส่วนลดในโครงการ BEST BUY ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่