ขอHow towไม่เครียดและตั้งใจอ่านหนังสือตอนม.6หน่อยค่ะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
คำถามที่อยากถาม
1.ตอนนี้เรากำลังเก็บเนื้อหาสูตรต่างๆ การทำโจทย์เล็กน้อยๆ คณิตอยู่กะว่าถ้าเก็บครบทุกวิชาแล้วค่อยลงคอสตะลุยโจทย์ เพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำตารางอ่านหนังสือหน่อยค่ะ ว่าควรเริ่มทำโจทย์ก่อนเดือนไหนสำหรับคณิต ฟิสิกส์ เคมี แล้วชีวะเราว่าเราพื้นฐานได้อยู่นะแต่พวกจำชื่อเป็นพิเศษไดแต่พอคุ้นๆ เราควรไปลงคอสเรียนพื้นฐานใหม่อีกทีไหม หรือเน้นจำชื่อกับทำโจทย์พอ 
2.gat eng ควรเริ่มยังไงดี เราไม่ได้คำศัพท์เลย แต่พ่อกับแม่บอกว่าจำศัพยืคงไม่ทัน แกมม่าก็ไม่ได้เรื่อง เราควรปูพื้นให้ใหม่หรือแค่ทำโจทย์พอ
3.ขอคำแนะนำกับกำลังใจในการอ่านหนังสือหน่อยได้มั้งคะ ว่าเราควรหาจากไหนดี ให้ไม่เครียดเกิน ไม่ชิวเกินด้วย
4.แนะนำที่เรียนพิเศษได้ไหมคะที่เค้าจะปูพื้นฐานให้เราด้วย
5.แนะนำวิธีมีสมาธิจดจอกับการอ่านหน่อยค่ะ เราว่าเรามีสมาธิอยู่บางนะตอนนั่งติวแต่พอมาทบทวนคือไม่ไหวเลย
6.เราควรเอาโทรศัพทืไปทิ้งไหม555 หรือเราพอเล่นคอมดูหนังได้บางไหมคะ
7.สามารถแนะนำสิ่งที่เราต้องปรับปรุงค่ะ ได้ทุกอย่างเลย
ขอบคุณ🙏🙏🙏🙏ทุกความเห็นนะคะ❤❤
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่