วินโดว์อัพเดท ทำทีไรค้างทุกที

ค้างที่ 48% เคยปล่อยไว้ 24ชม. ก็อยู่ที่เดิม ตอนนี้อัพเดทไม่ได้แล้ว เค้าก็บอกว่าเค้าจะไม่สามารถป้องกันไวรัสต่างๆ ได้ เราสามารถซื้อโปรแกรม anti virus อื่นๆ มาใช้ทดแทนได้ไหมคะ   ใช้ตัวไหนดีที่ราคาไม่สูงเกินไปค่ะ หรือมีวิธีไหนแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
คิดว่าเครื่องน่าจะไม่แรง หรือ windows รวน สามารถปิดได้ ทำให้ latency เครื่องลดลงด้วย หากกลัวไวรัส ไม่ต้องกลัวหรอก
แต่ควรต้องทำใจ ขนาด windows  11 หลุดออกมา คนเก่งก็เจาะได้เรียบร้อยหมดแล้ว ดังนั้นการ update สม่ำเสมอ
การมี ป้องกันไวรัส สามารถป้องกันคนที่ไม่เก่งมากได้ในระดับนึง เพราะท้ายสุด ชีวิตจริงเก่งเยอะมาก
สรุปว่า update สามารถปิดได้หากรำคาญ antivirus ลงเพิ่มได้หากมีเงินซื้อมาลง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่