ส่งของจากไทยไปอเมริกาเสียภาษีไหม (หมวดอาหารและNintendo switch)

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราอยู่ที่Virginia ค่ะ มีแพลนว่าจะให้บ้านที่ไทยส่งของมาให้ คือพวกอาหารแห้ง บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ผงloboต่างๆ และจะให้ที่บ้านส่งเกมส์Nintendo switch มาให้ ซึ่งไม่ใช่เครื่องแกะใหม่ เป็นเครื่องที่เราเคยเล่นแล้ว ไม่ได้ส่งมาทั้งกล่อง ส่งมาแค่เครื่องเกมส์เท่านั้น และรองเท้าผ้าใบnike(คู่เก่าเหมือยกันไม่ได้ใส่กล่องซื้อมาใหม่) แบบนี้จะเสียภาษีไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่