อยากเล่นbb gunมือใหม่ ต้องทำไงบ้างครับ😅

สวัสดีครับ คือผมสนใจกีฬานี้มานานมากครับ อยากเริ่มต้นแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ทั้งเรื่องปืนกระบอกแรก optic set upต่างๆ อุปกรณ์เซฟ กระสุน ต้องซื้อที่ไหน ประเภทปืน ต้องมีใบอนุญาตมั้ย อยากรู้ว่าต้องเตรียมอะไรบ้าง แทบไม่รู้อะไรเลยอะครับ ดูแต่เขาเล่นกันอย่างเดียวเลย ผมอยากลงเล่นในสนามอะครับ แนะนำปืนให้ด้วยก็ดีนะครับ
ขอบคุณมากครับ🙏
ปล.ถ้าใส่ผิดแท็คต้องขอโทษด้วยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เมื่อก่อนบางสนามมีให้เช่าปืนเล่น ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ถ้ามีลองไปเช่าเล่นดูก่อน เครื่องแต่งกายไม่ต้องเยอะครับ เสื้อแขนยาวหนาๆกับหน้ากาก ก็พอ หน้ากากสำคัญมาก เคยมีคนโดนยิงฟันแตกมาแล้ว
ส่วนตัวผมไม่เคยลงสนาม ยิงเป้าเล่นอย่างเดียวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่