ได้บัตรยูเนียนมา จะไปเปลี่ยนเป็นมาสเตอร์การ์ดดี หรือว่าเปลี่ยนธนาคารที่มีเดบิตวีซ่าดีคะ

ทำธุรกรรมออนไลน์ยากมาก ไม่รองรับยูเนียนเกือบทุกแอพ แอป สโตร์เอย แอพ ดีแทคเอย แกร็บก็ด้วย
คือพนักงานทำบัตรให้เราแบบไม่อธิบายอะไรเลยค่ะ ตัวเราเองไม่ได้มีความรู้ด้านนี้ด้วย
บัตรที่หมดอายุคือบัตร ATM ใบแรกของเรา แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่า กรุงเทพเทพยกเลิกตัววีซ่า😭
เราควรไปเปลี่ยนบัตรดีไหมคะ หรือเปลี่ยนธนาคารที่มีเดบิตวีซ่าดีอ่ะคะ แนะนำทีค่ะ 
แล้วมาสเตอร์การ์ดครอบคลุมกว่ายูเนียนไหม ค่าธรรมเนียมรายปียังไง เพราะบัตรเก่าวีซ่า 599 ค่ะ
บัตรใหม่นี้ไม่รู้เท่ากันไหม หลังบัตรแจ้งว่ามีประกันเหมือนกัน ถ้าเสียเท่ากับวีซ่าพ่วงประกันแต่ไม่ครอบคลุม
เราไม่โอเคเลย ไม่สะดวกเลยค่ะ แนะนำด้วยนะคะ ปล.มีคนแนะนำกรุงศรีมา ใครใช้อยู่ช่วยรีวิวด้วยจ้า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่