คนที่อายุ 85-100 ปี สามารถฉีดวัคซีน AstraZeneca ที่ทางรัฐบาลจัดให้ได้มั้ยครับ มีผลอะไรต่อคนวัยนี้มั้ยครับ ?

มีแม่อายุ 86 ปี อยู่คนเดียว ชีวิตเดียว ก็อยากให้แกได้อยู่กับเราไปนานๆครับ ไม่อยากให้แกเป็นอะไร เพราะ เรื่องการฉีดวัคซีนแค่นี้ครับ ไม่คุ้มกับชีวิตที่เค้าอยู่มาตั้งนาน จะมาตายด้วยเรื่องแบบนี้ ไม่โอเคเลย เลยอยากทราบว่า AstraZeneca ปลอดภัย 100% มั้ยครับ มีใครที่อายุ 85-100 ปี ที่ไปฉีดวัคซีน AstraZeneca มาแล้วบ้างครับ เป็นยังไงบ้าง มีอาการ หรือเจ็บป่วยอะไรมั้ย ก่อนฉีดมีโรคแทรกช้อนอะไรบ้างครับ มาเล่าให้ฟังหน่อยครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่