กำจัดขนด้วยเลเซอร์

กระทู้คำถาม
เราไปเลเซอร์มาครั้งแรก แต่ขนไม่ร่วงเลยค่ะ แถมเริ่มงอกยาวต่อด้วย เลยสงสัยว่าจริงๆแล้วเลเซอร์ใช้ได้กับเราป่าว
เพื่อนๆที่ไปทำมาบอกว่าขนร่วงตั้งแต่ครั้งแรกเลย
มีใครเป็นแบบนี้ใหมคะ สุดท้ายแล้วมันกำจัดขนได้ใหมคะ ไปทำกี่คร้งกว่าจะขนหายไปคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ในกรณีที่ยิงเลเซอร์จริงๆ  (ไม่ใช่ IPL)
1. ปกติแล้วขนจะหยุดการงอกเลย  ถ้าสามารถคีบออกได้เลย  แปลว่าพลังงานถึงดีแล้ว   เลเซอร์บางชนิดขนอาจจะยังไม่หลุดในทันที แต่จะหลุดแน่นอนในเวลา 1-2 สัปดาห์  แบบนี้ก็ใช้ได้ครับ
2. ถ้าสองสัปดาห์แล้วขนยังไม่หลุดเลย  แปลว่าไม่ได้ผลครับ  พลังงานไม่ถึง
3. การกำจัดขนถาวร  หลังขนหลุดไปแล้ว  จะเกลี้ยงอยู่ราว 1-2เดือน  หลังจากนั้นจะเริ่มมีขนชุดใหม่งอกขึ้นมาแทนที่ (ไม่ใช่ขนชุดเดิมที่ถูกเลเซอร์ยิงทำลาย)    การยิงเลเซอร์แต่ละครั้ง  เป็นการทำลายขนถาวรไปทีละชุด  เมื่อกำจัดหมดทุกชุด ก็จะไม่มีขนงอกขึ้นมาอีกหลายปีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่