อายุ19ตั้งครรภ์เพิ่งจบม.6มีแต่สิทธิ30บาทสามารถยื่นคำร้องเบิกเงินประกันสังคมได้มั่ย?หรือทำประกันสังคมได้มั้ยค่ะ

พอดีน้องสาวเพิ่งจบม.6แล้วมีน้องแล้วคือน้องไม่มีสิทธิประกันสังคมนอกจากสิทธิ30บาทและไม่ได้อยู่ในมาตรา33และ39จะสามารถยื่นขอสิทธิ์ที่ประกันสังคมพวกคลอดบุตรและสังเคราะห์บุตรได้มั่ยค่ะและพ่อเด็กก็เพิ่งเรียนจบม.6หรือจะขอยื่นทำมาตรา40ได้มั้ยค่ะ...ขอบคณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  ประกันสังคม สำนักงานประกันสังคม ตั้งครรภ์
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่