คณะโบราณคดี ม.ศิลปากร เข้ายากมั้ย?

ตามหัวข้อเลยค่ะ หนูสนใจอยู่ประมาณนึงเลย จนป่านนี้จะจบม.ปลายปีหน้าแล้วยังไม่มีกิจกรรมเกี่ยวกับอะไรแนวนี้เลย หาใส่พอร์ตยากมาก;-;  หนูอยากทราบว่าไม่มีจะเป็นอะไรมั้ยคะ หรือจะทำให้เรามีโอกาสติดสอบสัมยากขึ้นกว่าคนที่มีรึป่าว
ปล.ใครพอมีหนังสือสำหรับอ่านสอบเกี่ยวกับโบราณคดีแนะนำบ้างมั้ยคะ //ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙇
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่