ริดสีดวง

สวัสดีค่ะ มีปัญหาเกี่ยวกับริดสีดวงค่ะ จากที่ดูๆด้วยตัวเองแล้ว น่าจะเป็นประเภท ชนิดเดือยไก่หรือเปล่าหรือเป็นชนิดหัวเลือด ส่วนอาการ ไม่รู้สึกเจ็บ ไม่อุจจาระเป็นเลือด และเวลาอุจจาระมันจะหดตัวเข้าไปและเวลาสัมผัสไม่รูสึกเจ็บ่ คือเรากลัวมากเพราะเป็นครั้งแรก ไม่รู้จะทำไงเพิ่งมารู้ไม่กี่วันก่อน  เลยจะถามว่ามีวิธีรักษาด้วยตัวเองไหมค่ะ เพราะไม่อยากเสียตังค์เพราะพ่อก็ไม่ค่อยมีในช่วงโควิด แล้วอันตรายไหม หรือมีขอแนะนำไหมค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ 
    ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview