ผมอย่กจะทราบว่าผื่นขึ้นรุ่นแรงเนื้อจากแพ้เหงื่อจะสามารถเกณฑ์ทหารได้รึเปล่าครับ

พอดีอยากถามเพื่ออณาคตครับคือตอนนี้อายุ16ปี ตอนนี้พึ่งขึ้นม.4 รร.มีการสมัคร นศท. ผมคิดว่าจะสมัครเพราะไม่อยากเป็นทหาร แต่คิดไปมาแล้ว ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าโรคหรืออาการที่ผมเป็นนี้จะสามารถเข้ารับเกณฑ์ทหารได้รึเปล่า จึงอยากจะถามผู้รู้ดูครับ ถ้าเข้ารับเกณฑ์ทหารไม่ได้ผมก็จะได้ไม่ต้องสมัคร นศท. ด้วยครับ ปล.ตอนนี้ผมก็อยู่โรงพยาบาลครับพึ่งฉีดยาไปตอนนี้นอนรอดูอาการครับ
ขอบคุณครับ🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่