อยากเรียนต่อhigh schoolที่เมกาค่ะ

คือตอนนี้อายุ13ปี(ม.2) อยากไปเรียนต่อที่เมกายาวๆเลยค่ะ มีญาติ ที่อยุ่อาศัยครบหมดเลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะสมัตรติดไหมเพราะ ไม่เคยสอบยื่นคะเเนนอะไรเลย ***เกิดเมกาเลยมีสัญชาติสามารถเข้าเรียนpublic schoolได้,เกรดเฉลี่ย4.00ทุกวิชา,พูดอังกฤษได้คล่อง อยู่ในระดับintermidiate2 ,ไม่ค่อยเก่งgrammar,ไม่อยากรบกวนเงินพ่อเเม่เยอะ ***
อยากจะสอบถามว่า
1ต้องสอบยื่นคะเเนนอะไรไหมคะ
2.เเนะนำโรงเรียนอะไรบ้าง (อยุ่ในCalifornia,Arizona)
3.ถ้าจะกู้เงินเรียนได้ไหม
4.หรือตอนนี้ยังเด็กไปควรไปเเลกเปลี่ยนก่อน เเล้วค่อยไปยาวๆตอนโตกว่านี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่