ใครเคยขายของออนไลน์ต่างประเทศบ้าง จะรู้ได้ไงว่าเขาโอนเงินมาแล้วจริงๆคะ

ใครเคยขายของออนไลน์ต่างประเทศบ้าง จะรู้ได้ไงว่าเขาโอนเงินมาแล้วจริงๆไม่โดนโกง 
เขาบอกเราว่าจะมีอีเมลแจ้งแต่หลายวันแล้วไม่เห็นแจ้งแล้วเขาก็บอกให้เราส่งของไปให้ก่อนแล้วก็เอาใบเสร็จไปสแกนอะไรสักอย่าง แล้วเงินค่อยจะถูกโอนมาให้เรา เราให้คนโอนโอนเข้ากสิกร เราไปกสิกรมากสิกรมากสิกรบอกไม่มีนโยบายแบบนี้ แต่ที่เขาส่งมาก็คือตามที่ผู้โอนระบุไว้เลยเราตัดสิใจไม่ถูก หรือเราต้องทำตามที่ธราคารกสิกรแนะนำคะให้รอเงินเข้าบัญชีโดยตรง10-14วันทำการค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยนะคะคือเราไมาเคยขายของกับต่างประเทศ ข้อมูลที่เราหามาได้ยังไม่แน่นพอค่ะ ขอบคุณค่ะ
เราควรทำยังไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่