มีงบ 20,000 บาท ซื้อโน๊ตบุ๊คสักเครื่อง

ครับ..ก็ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ผมอยากซื้อโน๊ตบุ๊คในงบ 20,000 บ. บวก-ลบ ขอไม่เกิน 2,000 ไปดูรีวิวใน YouTube คราวๆมาแล้ว ก็มีถูกใจอยู่ 4-5 ตัว แต่อยากรู้ข้อเสีย และระยะในการใช้งานครับ 

โน๊ตบุ๊คที่เอามาหลักๆ ก็ใช้ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นโซเชียว กับงานพวก word excel Photoshop แล้วก็ตัดต่อ งานพวกนี้นานๆทีทำครับ ทำงานส่งครู ไม่ได้จริงจังมาก ส่วนเกมผมจะไม่ค่อยเล่นเลยครับ

เลยอยากมาสอบถามเพื่อนๆที่ใช้โน๊ตบุ๊คในงบ 20,000 บ. ว่าใช้ตัวไหนกันบ้าง แล้วก็ข้อเสียของตัวโน๊ตบุ๊ค กับระยะเวลาในการใช้งาน ขอที่ระยะเวลาในการใช้งานค่อนข้างนานนะครับจะดีมากๆเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับทุกท่าน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่