มีมหาลัยในIreland หรือ Sweden แห่งไหนที่เด่นเรื่องสาขาวิชาวิทยาศาสตร์บ้างคะ

สวัสดีค่ะ ตามคำถามเลย พอดีว่าตอนนี้กำลังเรียนอยู่คณะวิทยาศาสตร์ สาขาชีววิทยาค่ะ (ปี.1อยู่เลยนะคะ) ในอนาคตอยากจะเรียนต่อในระดับที่สูงขึ้นในสองประเทศที่กล่าวมาค่ะ แต่ไม่ทราบว่ามีมหาลัยแห่งไหนที่เหมาะกับสาขาที่เราเรียนบ้าง
(คาดว่าเรียนจบแล้วอยากจะทำงานเป็นนักวิจัยทางด้านนี้ค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่