แอบชอบเพื่อนสนิท10ปีเพื่อนชวนไปงานแต่งควรทำไงดีคับ

คือเรื่องมียุว่าเรากับเพื่อนคนนี้สนิท(เป็นผู้ชายด้วยกันคับ)กันมาประมาณ10ปีและผมก็ชอบเขามากคับ(ชอบตั้งแต่เจอกันครั่งแรกคับ)จนตอนนี้ก็ผ่านมา10ปีละคับแล้วเขากำลังจะแต่งงานคับปกติเราคุยกันทุกวันบอกฝันดีกันตลอด แต่เขาก็มีแฟนนานละคับผมก็ยังแอบชอบยุคับ เราไม่ค่อยได้ติดต่อหากันประมาณ2ปีละคับ ผมก็เริ่มทำใจได้นิดนึงละคับ แล้ววันนึงเขาทักมาเชิญไปงานแต่งคับ
ผมควรไปรึป่าวคับ เขาก็น่าจะรู้ยุคับว่าผมก็ชอบเขายุแต่แบบ ใจนึงก็อยากไปแต่ใจนึงก็กลัวว่าตัวเองจะเสียใจมากๆกลัวทำหน้าตาไม่ถูกตอนไปงานเขาคับตอนแรกผมบอกว่าติดงานคับแล้วเขาก็ทักมาอีกว่าอย่าลืมนะ ผมควรทำไงดีคับ
แฟนเขาก็ไม่ค่อยชอบผมสะเท่าไหร่คับ แต่ทางบ้านเพื่อนสนิทก็รู้จักกับผมพอสมควรคับ  แต่อาจจะลืมแล้วก็ได้คับเพราะไท่ได้ติดต่อนานมาก อาจจะวกไปวนมาหน่อยขอภัยด้วยคับ   รบกวนด้วยคับขอบคุณคับควรทำไงดีคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่