คณะศิลปศาสตร์ เรียนเกี่ยวกับอะไรจบไปทำงานอะไรได้บ้าง?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะตอนนี้หนูอยู่ ม.5 สายวิทย์-คณิตแต่ยังไม่แน่ใจเลยว่าจะเรียนอะไรเลยลองไปทำแบบทดสอบคณะที่ใช่จากหลายเว็บก็เป็นคณะนี้ที่เหมาะกับเรา อยากรู้ว่าทำงานอะไรได้บ้าแล้วมหาลัยไหนเปิดสอนบ้างค่ะ หนูไม่ชอบการคำนวนที่สุด ภาษาอังกิดก็พอได้บ้างไม่รู้เลยจิงๆว่าอยากทำอาชีพอะไรความฝันวัยเด็กคืออยากเป็นแอร์แต่ด้วยหลายอย่างที่ทำให้ป็นไม่ได้ รู้แค่ว่าชอบเที่ยว ชอบกิน ความสวยงามแล้วก็ชอบดาราค่ะ อยากจะขอคำปรึกษาหน่อยค่ะว่าเรียนอะไรได้บ้าง จะ ม.6 แล้วแต่ยังไม่รู้เลยจริงๆ😢😢
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่