ขายคอนโดก่อนเปลี่ยนมือได้ไหม

สวัสดีค่ะ รบกวนปรึกษาชาวพันทิป
พอดีเราจะซื้อคอนโดมาห้องนึง วางมัดจำไปแล้ว เจ้าของห้องเดิมให้เวลาในการยื่นกู้

ระหว่างนี้เจ้าของห้องได้ให้กุญแจห้องกับเรามาเพื่อเคลียร์และตกแต่งห้องก่อนโอน

พอดีมีคนมาเห็นและชอบห้องของเรา เค้าถามว่าขายไหม เราเลยตอบไปเลยว่าขาย เราบวกราคาไปมากกว่าที่ซื้อมาเล็กน้อย คนที่จะมาซื้อต่อเค้าตั้งใจจะซื้อเงินสดค่ะ

เราอยากสอบถามว่า กรณีแบบนี้ถ้าเราต้องการขายต่อเลยเพื่อรับกำไรส่วนต่าง โดยที่ไม่ต้องผ่านการโอน2รอบ
ให้คนซื้อรายใหม่ โอนกับเจ้าของเดิมเลย และเรารับกำไรส่วนต่างมา

เราสามารถทำได้ไหมคะ และมีวิธีการอย่างไรบ้างค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่