วิเคราะห์ไทย-มาเลย์

กระทู้คำถาม
เท่าที่ผมดู 2 นัด การที่ไทยยังไม่ชนะใครเลย ไม่ต้องโทษใครหรอก โทษนิชิโนะคนเดียวนี่แหละ อย่างนัดแรกไม่ว่าใครเป็นโค้ช โค้ชโย่ง โค้ชโต่ย หรือแม้แต่โค้ชจุ่น ผมมั่นใจว่าทุกคนสามารถทำทีมชนะเด็กอินโดชุดนี้ได้หมด ส่วนนิชิโนะเห็นๆอยู่ว่าทำทีมยิ่งเล่นยิ่งแย่ ไม่ชนะ 7-8 นัด ไม่แปลกที่เราได้แค่เสมอ ส่วนนัด 2 เจอ UAE ก็เช่นกัน ผมไม่เห็นเกมเราจะดีขึ้นแม้แต่นิดเดียว เรายังคงเล่นตามบุญตามกรรมเช่นเดิม เพราะนิชิโนะไม่พยายามจะแก้เกม พอตัดสินใจนึกขึ้นมาได้ จะแก้อะไรก็ไม่ทันแล้ว

นัดเจอมาเลย์ ผมฟันธงว่าเราจะแพ้อีก ผมดูนัดมาเลย์เจอเวียดนาม ถึงจะแพ้ แต่กลางมาเลย์ทำเกมได้เหนือกว่าเวียดนาม และนักเตะเขายังมีแรงกระตุ้นเต็มเปี่ยม ตอนกองหน้ามาเลย์ยิงเวียดนามได้ พุ่งเข้ามากระโดดกอดกันกลมกับโค้ช แสดงว่าพวกเขายังตั้งใจมาก และเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันกับโค้ช โค้ชมาเลย์คนนี้น่าสนใจ เขาทำทีมชนะไทยมาแล้ว ยังหนุ่ม ดูกระตือรือล้น และมีส่วนร่วมกับเกมตลอดเวลา ออกมากระตุ้นลูกทีมตลอด ซึ่งตรงข้ามกับนิชิโนะทุกอย่าง เขาประกาศแล้วว่าจะต้องชนะไทยให้ได้ เพื่อทำอันดับไปเล่นบอลเอเชีย ส่วนไทย ถึงแม้นักเตะและโค้ชจุ่นจะออกมาบอกว่า จะเอาชัยชนะให้ได้  แต่ผมไม่เชื่อ เราหมดแรงกระตุ้นไปหมดแล้ว ดังนั้นจึงเป็นการเล่นให้ครบกำหนดการเท่านั้น ส่วนนิชิโนะยิ่งหนัก ได้ข่าวว่าเตรียมกลับญี่ปุ่นอีกแล้ว จิตใจตอนนี้คงไปอยู่ญี่ปุ่นแล้ว คงไม่มาใส่ใจกับแม็ทช์นี้เท่าไหร่ คอยดูการจัดตัวแปลกๆ เปลี่ยนตัวงงๆส่งท้ายได้

ฟันธงไทยแพ้มาเลย์ 0-2
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่