ชอบคุยแต่ราคา ที่มากกว่า

ตามหัวข้อ ผมสงสัย
ทำไมผมถึงไม่ชอบใจไม่พอใจ เพื่อนคนหนึ่ง(ไม่เด็ก)
ที่มักจะพูด ไม่ว่าเรื่องราวใดๆ ในการสนทนา ถึงสิ่งของใด เรื่องราวใดๆ
แต่แก จะวนเวียน ไปสู่เรื่องราว ของราคาของมัน
ซึ่งต้อง ลงเอย แพงกว่า มูลค่าสูงกว่า (ของผมแม้สิ่งนั้นคือของแบบเดียวกัน ชนิดเดียวกัน 
แต่แกจะวนมาร้านที่แกซื้อดีกว่า)
แม้ไม่ใช่ของตัวเอง ก็จะเปิดเน็ด เอามาคุยว่าคนๆในนี้เขาแพงกว่า
คนนี้(คนในเว็บ เขามีแพงกว่า แพง แพง แพง)
คือทำไมเขาชอบพูดแบบนี้ครับ ผมสงสัย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่