ยุคโควิด อย่างนี้ ทำไมเราไม่คิดไปในทางเดียวกันละครับ

ผมคือ อีกเสียงหนึ่งที่ไม่สนับสนุนรัฐบาลชุดนี้ เเต่ถ้าเรามองดูเเล้วก็คงจะเป็นพลเอกประยุทธ์ที่ดีที่สุดในตอนนี้
เเล้วถ้าไม่ใช่หล่ะ พวกคุณอยากเลือกใคร เพราะอะไร?
ผมต้องการนายกคนไหนก็ได้ที่ทำให้ประเทศเจริญ เเต่ถ้าคุณลองมอง ถ้านายกดีเเล้วประชาชนคิดไปคนละทางประเทศมันจะดีมั้ย?
นายกทุกคนมีข้อดีข้อเสียเเตกต่างกันเเล้ว สำหรับผมข่อเสียของรัฐบาลชุดนี้คือ ไม่ยอมรับความคิดเห็นจากประชาชน เปรียบเหมือน เผด็จการ
ผมงงมากเลยที่บอกมีนโยบายใช้สิทธ์เนี่ย มันเท่าเทียมหรอ ผมนึกว่าเอาเงินไปทิ้ง บางคนได้ มีสิทธ์จำกัด เเล้วทำไมภาษีทุกคนต้องจ่ายล่ะ ทำไมไม่ให้คนที่เดือดร้อนจริงๆ ทำอย่างนี้เหมือนหาเสียงเข้าตัวเองอ่ะ เอาเงินไปซื้อวัคซีนไม่ดีกว่า หรอ วัคซีนทุกตัวดีหมดเเหละ เเต่ก่อนจะซื้อทำไมไม่ลองถามประชาชนก่อนเเล้วพิจารณาอีกที
อย่างนี้ดีกว่ามั้ย?
เเต่อย่างว่านายกทุกคนมีข้อดีข้อเสียต่างกัน ผมไม่สนับสนุนรัฐบาลชุดนี้ เเต่ผมว่าเราลองให้โอกาศเขาหน่อย อยากรู้ว่าโครงการที่กำลังทำจะเสร็จตอนไหนเเล้วจะทำให้ประเทศชาติเจริญขึ้นมั้ย?
การตอบคำถามนี้ไม่เเบ่งเเยกนะครับ สลิ่ม กับ 3 กีบ ผมเป็นคนรุ่นใหม่อยากรู้ว่าพวกคุณคิดเห็นกันอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
Preview